

Mawasiliano

Kituo cha Miito cha Wateja (Customer Call Center);

0735 005 005

MAKAO MAKUU

Afisa Mtendaji Mkuu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
4 Barabara ya Bohari Kuu,
S.L.P 9150,
15104 DAR ES SALAAM.
Simu: 0735005005
Barua pepe: ceo@gpsa.go.tz
Tovuti: www.gpsa.go.tz
Facebook/Instagram/Twitter/Youtube: GPSATanzania
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

Meneja,
Wakala wa Forodha wa Serikali,
Sehemu ya Ugomboaji na Uondoshaji Mizigo,
2 Barabara ya Lugoba,
S.L.P 9150,
11105 MCHAFUKOGE DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2118869/+255 738 199 983
Nukushi: +255 22 2118869
Barua pepe: governmentclearing@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

OFISI ZA MIKOA

1.Meneja,
Mkoa wa Arusha,
GPSA wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya Wachaga,
S.L.P 601,
23104 ARUSHA.
Simu: +255 27 2548933/+255 738 199 929
Barua pepe: arusha@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

2.Meneja,

Mkoa wa Dar es Salaam
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
4 Barabara ya Bohari Kuu,
S.L.P 8624,
15104 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2861617/+255 738 199 991
Barua pepe: daressalaam@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

3.Meneja
Mkoa wa Dodoma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
211 Barabara ya Morogoro,
S.L.P 287,
41104 TAMBUKARELI DODOMA.
Simu: +255 26 2321400/+255 738 199 974
Barua pepe: dodoma@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

4.Meneja,
Mkoa wa Geita,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya GPSA,
S.L.P 563,
30150 GEITA.
Simu: +255 738 199 982
Barua pepe: geita@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

5.Meneja,
Mkoa wa Iringa,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Eneo la Mlandege,
S.L.P 598,
51107 IRINGA.
Simu: +255 26 2702140/+255 738 199 943
Barua pepe: iringa@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

6.Meneja,
Mkoa wa Kagera,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
36 Barabara ya Jamhuri,
S.L.P 193,
35101 BUKOBA.
Simu: +255 28 2220001/+255 738 199 972
Barua pepe: kagera@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

7. Meneja,
Mkoa wa Katavi,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
8 Barabara ya GPSA,
S.L.P 154,
50102 MPANDA.
Simu: + 255 738 199 980
Barua pepe: katavi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

7.Meneja,
Mkoa wa Kigoma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
250 Barabara ya Lumumba,
S.L.P 152,
47118 KIGOMA.
Simu: +255 28 2803408/+255 738 199 932
Barua pepe: kigoma@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

8.Meneja,
Mkoa wa Kilimanjaro,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)
11 Barabara ya Old Moshi,
S.L.P 365,
25101 MAWENZU MOSHI.
Simu: +255 27 2751284/+255 738 199 924
Barua pepe: moshi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

9.Meneja,
Mkoa wa Lindi,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P 340,
65108 MATOPENI LINDI CBD.
Simu: +255 23 2202358/+255 738 199 928
Barua pepe: lindi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

11. Meneja,
Mkoa wa Manyara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
6 Barabara ya Bawasa,
S.L.P 336,
27103 BAGARA BABATI.
Simu: +255 27 2530651/+255 738 199 942
Barua pepe: manyara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

12. Meneja,
Mkoa wa Mara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
14 Barabara ya Kusaga,
S.L.P 205,
31101 MUSOMA.
Simu: +255 28 2622529/+255 738 199 941
Barua pepe: mara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

13. Meneja,
Mkoa wa Mbeya,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
2 Barabara ya Saba Saba,
S.L.P 365,
53107 SISIMBA MBEYA CBD.
Simu: +255 25 2502391/+255 738 199 897
Barua pepe: mbeya@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

14. Meneja,
Mkoa wa Morogoro,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
20 Barabara ya Mahuta,
S.L.P 285,
67105 MOROGORO.
Simu: +255 23 2613390/+255 738 199 962
Barua pepe: morogoro@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

15. Meneja,
Mkoa wa Mtwara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
01 Barabara ya Ujenzi,
S.L.P 63,
63101 MTWARA.
Simu: +255 23 2333080/+255 738 199 961
Barua pepe: mtwara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

16. Meneja,
Mkoa wa Mwanza,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
14 Barabara ya Pepsi Circle,
S.L.P 270,
33109 MWANZA.
Simu: +255 28 2542448/+255 738 199 935
Barua pepe: mwanza@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

17. Meneja,
Mkoa wa Njombe,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
7 Barabara ya Mwaluechi,
S.L.P 391,
59101 NJOMBE.
Simu: +255 738 199 969
Barua pepe: njombe@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

18. Meneja,
Mkoa wa Pwani,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P 30125,
61104 PWANI.
Simu: +255 23 2935016/+255 738 199 921
Barua pepe: pwani@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

19. Meneja,
Mkoa wa Rukwa,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Eneo la Izia
S.L.P 266,
55102 SUMBAWANGA.
Simu: +255 25 2802233/+255 738 199 985
Barua pepe: rukwa@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

20. Meneja,
Mkoa wa Ruvuma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Open University,
S.L.P 176,
57101 MJINI SONGEA.
Simu: +255 25 2602407/+255 738 199 975
Barua pepe: songea@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

21. Meneja,
Mkoa wa Shinyanga,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
25 Barabara ya Uhuru,
S.L.P 569,
37101 MJINI SHINYANGA.
Simu: +255 28 2763631/+255 738 199 963
Barua pepe: shinyanga@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

22. Meneja,
Mkoa wa Simiyu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Barabara ya Nyaumata/Maperani,
S.L.P 53,
39104 SIMIYU.
Simu: +255 738 199 927
Barua pepe: simiyu@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

23. Meneja,
Mkoa wa Singida,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P 359,
43110 SINGIDA.
Simu: +255 26 2502261/+255 738 199 981
Barua pepe: singida@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

24. Meneja,
Mkoa wa Songwe,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Mwenge,
S.L.P 256,
54201 VYAWA SONGWE.
Simu: +255 25 2580008/+255 738 199 930
Barua pepe: songwe@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

25.Meneja,
Mkoa wa Tabora,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
56 Barabara ya Boma,
S.L.P 213,
45113 B GONGONI TABORA.
Simu: +255 26 2604201/+255 738 199 964
Barua pepe: tabora@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

26. Meneja,
Mkoa wa Tanga,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya GPSA,
S.L.P 194,
21113 MWANZANGE TANGA.
Simu: +255 27 2643819/+255 738 199 931
Barua pepe: tanga@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

27. Meneja,
Wilaya ya Kinondoni (Dar es Salaam),
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya Songolo Mnyonge,
S.L.P 8624,
14108 MWANANYAMALA DAR ES SALAAM.
Simu: +255 738 199 965
Barua pepe: kinondoni@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

WAKALA YA HUDUMA YA UNUNUZI SERIKALINI (GPSA)

MFUMO WA UNUNUZI WA PAMOJA WA MAGARI YA SERIKALI



1.0 UTANGULIZI

Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA) ulianzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Wakala Na. 30 ya mwaka 1997 na kutangazwa katika Gazeti la Serikali Na. 235 la tarehe 7 Desemba, 2007 na kufanyiwa marekebisho kupitia Gazeti la Serikali Na. 133 la tarehe 13 Aprili, 2012. Kuanzishwa kwa GPSA ni matokeo ya Programu za uboreshaji wa utendaji katika sekta ya umma yaani “Public Service Reforms Program-PSRP” ambapo katika maboresho hayo iliyokuwa ‘Bohari Kuu ya Serikali’ ilifutwa na baadhi ya majukumu yake yalichukuliwa na GPSA. Uzinduzi wa GPSA ulifanyika rasmi tarehe 16 Juni, 2008. GPSA iko chini ya Wizara ya Fedha, na ina ofisi na vituo vya mafuta katika Mikoa yote ya Tanzania bara.

2.0 UTARATIBU WA UNUNUZI WA PAMOJA WA MAGARI YA SERIKALI

Sheria ya Ununuzi wa Umma Na. 7 ya 2011 katika kifungu Na. 50 kinaelekeza Taasisi za Umma kutumia mfumo wa ununuzi wa pamoja wa Vifaa na Huduma Mtambuka yakiwemo magari. Aidha kanuni Na. 131 (4) (a) ya Ununuzi wa Umma (GN446) pamoja na waraka wa hazina na. 3 wa mwaka 2014/15 zinaelekeza taasisi zote kuwasilisha kwa Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA) mahitaji yao ya vifaa na Huduma Mtambuka ili kufanyiwa Ununuzi wa Pamoja. Katika kutekeleza jukumu hili, Wakala umeandaa utaratibu juu ya kutekeleza mfumo wa ununuzi wa pamoja wa magari ya Serikali kwa kuzingatia matakwa ya sheria. Aidha utaratibu huu unahusisha pia magari yanayohitajika katika Balozi za Tanzania katika nchi mbalimbali ambapo mahitaji yote yatapelekwa kwa Mtengenezaji/Muuzaji na kuelekezwa sehemu ambapo atapeleka magari hayo. Mchakato huu wa Ununuzi wa Magari ya Serikali unafanyika kidijitali kupitia mfumo wa kielektroniki wa “GPSA Integrated Management Information System-GIMIS” kwa anuani ya <https://gimis.gpsa.go.tz/login>. Utaratibu wa Ununuzi wa Pamoja wa Magari ya Serikali ni kama ifuatavyo:

- i. Ununuzi wa pamoja wa magari ya Serikali utafanyika kutoka kwa watengenezaji.
- ii. Mahitaji ya ununuzi wa magari kwa taasisi zote za umma yatawasilishwa GPSA kwa wakati mmoja wakati wa maandalizi ya bajeti na fedha za kununulia magari ya Taasisi zitategwa na kutunzwa kwa pamoja na Wizara ya Fedha.

- iii. Kwa vile bei za magari hutokana na viwango vya kubadilisha fedha za kigeni ambazo hubadilika kwa sababu za kiuchumi, mabadiliko hayo yanaweza kuongeza au kupunguza bei za magari kwa mujibu wa sarafu ya Tanzania.
- iv. Msawazo wa kiufundi wa magari (Specification) utafanywa na Wizara ya Ujenzi kuonesha sifa na muundo wa kiufundi wa magari yanayohitajika kununuliwa.
- v. Ofisi ya Rais-Menejimenti ya Utumishi wa Umma, itaainisha stahiki za maafisa watakaotumia magari kwa kutumia Waraka.

3.0 UTEKELEZAJI WA MFUMO WA UNUNUZI WA PAMOJA WA MAGARI YA SERIKALI

- Kwa upande wa ununuzi wa magari kupitia mfumo wa GIMIS kuna hatua za kufuata ili kuweza kujisajili na mfumo huo;
- i. Mteja ataingia kwenye mfumo na kuanzisha mahitaji. Kisha atajaza kwa kuweka bajeti, cheo, hadhi ya anayenunuliwa gari, idadi na aina ya usajili (ST, SM au SU) na aina ya matumizi;
 - ii. Kisha Mteja atawasilisha maombi kwenda Wizara ya Ujenzi kwa ajili ya kuandaliwa msawazo wa kiufundi (specification);
 - iii. Baada ya hapo maombi haya yataenda Ofisi ya Waziri Mkuu kwa ajili ya kutoa kibali cha Ununuzi wa gari husika;
 - iv. Baada ya kupata kibali, maombi haya yatarudi GPSA kwa Afisa Masuuli (CEO) kwa ajili ya kuandaliwa hati ya madai (Control Number);
 - v. Baada ya kuandaliwa hati ya madai (Control Number) mteja atapaswa kufanya malipo;
 - vi. Baada ya malipo kukamilika, GPSA ataendelea na taratibu za ndani za uagizwaji wa gari hilo utaendelea;
 - vii. GPSA atamjulisha mteja kwa barua kujulisha gari itakapowasili na kisha kumkabidhi mteja.

4.0 FAIDA ZA MFUMO WA UNUNUZI WA PAMOJA WA MAGARI YA SERIKALI:

- Mfumo wa Ununuzi wa pamoja wa magari ya Serikali toka kwa watengenezaji una faida zifuatazo: -
- i. Kupungua kwa gharama za mchakato wa zabuni ambao unahusisha matangazo, karatasi, muda pamoja na mawasiliano.
 - ii. Punguzo la bei linalotokana na ununuzi wa idadi kubwa ya magari (trade discount) pamoja na kuepuka gharama za mawakala.
 - iii. Punguzo la bei linalotokana na mzabuni kulipwa kwa wakati (cash

- discount).
- iv. Kupata magari yanayolingana na viwango vya ubora vilivyowekwa kutokana na kutumia wataalam walioboea katika kufanya ununuzi na ukaguzi.
- v. Kuwapo uhakika wa Taasisi za Umma kupata magari kwa urahisi kwa sababu fedha za ununuzi wa magari zitakuwa zimetengwa maalum “ring-fenced”.

